dot
bulletรายชื่อคณะกรรมการผู้บริหาร
bulletเป้าหมาย วิสัยทัศน์ ยุทธศาสตร์
bulletข้อบังคับสมาคม
bulletกฏ กติกา
bulletหนังสือแจ้งเวียน
bulletข้อมูลผู้ตัดสิน
bulletทำเนียบผู้ฝึกสอนปันจักสีลัต
bulletรายงานการประชุม
bulletทะเบียนสโมสรสมาชิก
bulletการแข่งขันและผลฯ
bulletทำเนียบนักกีฬา
dot
สมัครสมาชิก
อีเมล:
รหัสผ่าน:
เข้าสู่ระบบอัตโนมัติ :
bullet ลืมรหัสผ่าน    bullet สมัครสมาชิก
dot
สมาชิกออนไลน์
ยังไม่มีสมาชิกที่ล็อกอินในขณะนี้
bulletบุคคลทั่วไป 1 คน
dot
bulletข้อมูลสมาชิกชมรม
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่ขณะนี้ คน


ผลการแข่งขันปันจักสีลัต ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย

 

 

ชมรม / สโมสร  ที่เข้าร่วมการแข่งขัน

ปันจักสีลัตชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2556

 ชิงถ้วยประทานพระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าทีปังกรรัศมีโชติ

  อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา สนามกีฬา จ.ระนอง


ลำดับ

ชมรม/สโมสร

1

ชมรมปันจักสีลัตกองทัพภาคที่ 4

2

ชมรมปันจักสีลัตค่ายอิงคยุทธบริหาร

3

ชมรมปันจักสีลัตสถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตยะลา

4

ชมรมปันจักสีลัตสถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตตรัง

5

ชมรมปันจักสีลัตสถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตชุมพร

6

ชมรมปันจักสีลัตสถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตกรุงเทพ

7

ชมรมปันจักสีลัตสถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตสมุทรสาคร

8

ชมรมปันจักสีลัตศรีตรัง

9

ชมรมปันจักสีลัต จังหวัดตรัง

10

ชมรมปันจักสีลัตจังหวัดปทุมธานี

11

ชมรมปันจักสีลัตจังหวัดยะลา

12

ชมรมปันจักสีลัตโรงเรียนไผ่แก้ววิทยา

13

ชมรมปันจักสีลัตบินแลบา

14

ชมรมปันจักสีลัตสิงห์บูโด

15

ชมรมปันจักสีลัต จังหวัดนราธิวาส

16

ชมรมปันจักสีลัต โรงเรียนบ้านแป๊ะบุญ

17

ชมรมปันจักสีลัต นูซันตารานราธิวาส

18

ชมรมปันจักสีลัต จังหวัดปัตตานี

19

ชมรมปันจักสีลัต เทศบาล 1 จังหวัดปัตตานี

20

ชมรมปันจักสีลัต จังหวัดระนอง

21

ชมรมปันจักสีลัต จังหวัดชุมพร

22

ชมรมปันจักสีลัต จังหวัดสมุทรสาคร

23

ชมรมปันจักสีลัต ไทยญิปุ่นดินแดน

24

ชมรมปันจักสีลัต นูซันตาราท่าอิฐ

25

ชมรมปันจักสีลัต โรงเรียนธรรมิสลามท่าอิฐ นนทบุรี

26

ชมรมปันจักสีลัต จังหวัดประจวบคีรีขันธ์

27

ชมรมปันจักสีลัต จังหวัดเพชรบูรณ์

28

ชมรมปันจักสีลัต มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี

29

ชมรมปันจักสีลัต มะรือโบตก

30

ชมรมปันจักสีลัต โรงเรียนอัตตัรกียะ

31

ชมรมปันจักสีลัต ราชประชานุเคราะห์ 20

32

ชมรมปันจักสีลัต มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย

33

ชมรมปันจักสีลัต ภูเก็ตอันดามัน

34

ชมรมปันจักสีลัต จังหวัดภูเก็ต

35

ชมรมปันจักสีลัต ละแมวิทยา

 

 

จำนวนนักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขัน

ลำดับ

ประเภท

ชาย

หญิง

1

ยุวชน

40 คน

28 คน

2

เยาวชน

62 คน

41 คน

3

ประชาชนทั่วไป

84 คน

49 คน

รวม

186 คน

118 คน

รวมนักกีฬาทั้งหมด

                    304 คน

         

 

 

สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

          ประเภทการต่อสู้ ยุวชน หญิง”                   

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

1

Fหญิง

38- 40 กก.

ชนะเลิศ

แวซูไรด๊ะ       แวสะแลแม

ลังกาสุกะ

รองชนะเลิศอันดับ 1

รูฮานา             เจ๊ะอาบูลี

ปัตตานี

รองชนะเลิศอันดับ 2

ซามีเราะ         สะแลแม

สิงห์บูโด

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

2

Gหญิง

40 - 42 กก.

ชนะเลิศ

ซูไรดา            อาแซ

ปัตตานี

รองชนะเลิศอันดับ 1

ชลธิชา            ทองฤทธิ์

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 2

 

 

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

3

Hหญิง

42 – 44กก.

ชนะเลิศ

ช่อทิพย์          ระเหม

ปัตตานี

รองชนะเลิศอันดับ 1

ภัชราภรณ์      นาแซง

สพล.ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 2

ฟาริดา            ภูมิเดช

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

4

Iหญิง

44 - 46 กก.

ชนะเลิศ

อัสมา              เจ๊ะมะ

ปัตตานี

รองชนะเลิศอันดับ 1

สาวียะห์          เจะกา

สิงห์บูโด

รองชนะเลิศอันดับ 2

อาลิจ๊ะ             เม้นหมูด

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

 

            สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้ ยุวชน  ชาย                      

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

1

A ชาย

28 - 30 กก.

ชนะเลิศ

สามีดิง          เจ๊ะแมง

ระนอง

รองชนะเลิศอันดับ 1

จีรพงษ์          ใจบุญ

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 2

อาฟีกีน          แซบา

รร.บ้านแป๊ะบุญ

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

2

B ชาย

30 - 32 กก.

ชนะเลิศ

ธีระพัฒน์       บุญผ่อง

ภูเก็ต

รองชนะเลิศอันดับ 1

พีระพัฒน์       มานพ

ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 2

 

 

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

3

C ชาย

32 - 34 กก.

ชนะเลิศ

ฮูไซนี              ตาเย๊ะ

ระนอง

รองชนะเลิศอันดับ 1

อาหลี              ชัยสงคราม

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 2

ณัฐพงษ์           ประคองเกื้อ

ละแมวิทยา

รองชนะเลิศอัดอับ 2

อัฟฟาน           หะยีสาแล

สิงบูโด

4

Dชาย

34 - 36 กก.

ชนะเลิศ

สุลัยมาลย์        ตือเงาะ

รร.บ้านแป๊ะบุญ

รองชนะเลิศอันดับ 1

อะฟีฟ             มะเล๊ะ

ปัตตานี

รองชนะเลิศอันดับ 2

สุชาติ               เปาะมะ

รร.กีฬายะลา

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

5

E ชาย

36 - 38 กก.

ชนะเลิศ

มูฮัมหมัด         โผะตือระ

รร.กีฬายะลา

รองชนะเลิศอันดับ 1

มะนาบี             มะรือแก 

รร.บ้านแป๊ะบุญ

รองชนะเลิศอันดับ 2

อับดุลรอกิต      ตาเยะ

ระนอง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

สิทธิชัย            สุวรรณลอยล่อง

สพล.ตรัง

 

            สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้ ยุวชน ชาย           

            ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

 

6

Fชาย

38 - 40 กก.

ชนะเลิศ

ชยานันท์         นุ้ยประเสริฐศรี

รร.กีฬายะลา

 

รองชนะเลิศอันดับ 1

สุรศักดิ์            ปักการะนัง

ราชประชานุเคราะห์20

 

รองชนะเลิศอันดับ 2

ชินกฤต            นุชนุสิทธิ์

ชุมชนศรีตรัง

 

รองชนะเลิศอัดอับ 2

ยุทธพงษ์           เอ่งฉ้วน

สพล.ตรัง

 

7

H ชาย

42 - 44 กก.

ชนะเลิศ

สุรยุทธ             สุขแก้ว

ละแมวิทยา

รองชนะเลิศอันดับ 1

เฉลิมพงษ์         ผณินทรารักษ์

ภูเก็ต

รองชนะเลิศอันดับ 2

เกรียงไกร         สวนอินทร์

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

8

I ชาย

44 - 46 กก.

ชนะเลิศ

อัสสัน              ดือราแม

ลังกาสุกะ

 

รองชนะเลิศอันดับ 1

อุฮากรีฟ           ต่วนเดร์

บินแลบา

 

รองชนะเลิศอันดับ 2

ซุลกิฟลี            สาและ

รร.บ้านแป๊ะบุญ

 

รองชนะเลิศอัดอับ 2

อาดำ                 สาและ

ปัตตานี

 

               

 

สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้ เยาวชน หญิง”

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

1

Aหญิง

39- 42 กก.

ชนะเลิศ

นูรีซัน            สอเซ็ง

สิงห์บูโด

รองชนะเลิศอันดับ 1

รุสนานีย์        มาหน๊ะ

บินแลบา

รองชนะเลิศอันดับ 2

 

 

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

2

Bหญิง

42- 45 กก.

ชนะเลิศ

ณัฐฑาริกา    ราชชานี

สพล.ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 1

อามีรา          บาเห็ง

สิงห์บูโด

รองชนะเลิศอันดับ 2

นิตยา            เบญจดารา

บินแลบา

รองชนะเลิศอัดอับ 2

มารีซา          แวหะมะ

นูซันตารา

3

Cหญิง

45 - 48 กก.

ชนะเลิศ

ซารีนา          กาโนะ

ปัตตานี

รองชนะเลิศอันดับ 1

อารีเสาะ       ยูโซ๊ะ

สิงห์บูโด

รองชนะเลิศอันดับ 2

กรณัฐ           เล็บขาว

ปากช่อง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

วรรณธิดา     บุญธรรมโม

ทบ.

4

D หญิง

48 - 51 กก.

ชนะเลิศ

ปถาวินี          เกื้อก่อบุญ

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

ยูวีตาร์           สมาเฮาะ

ลังกาสุกะ

รองชนะเลิศอันดับ 2

อามีลา           กาเจะ

ปัตตานี

รองชนะเลิศอัดอับ 2

อุสนา             เจ๊ะโอ๊ะ

สิงห์บูโด

5

E หญิง

51 - 54 กก.

ชนะเลิศ

ทาริกา            แซ่จั้ง

สพล.ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 1

นัสรา             อาเย๊าะแซ

ปัตตานี

รองชนะเลิศอันดับ 2

อรนิสา           สุเณย์

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

  

สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้ เยาวชน หญิง”

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

6

F หญิง

54 - 57กก.

ชนะเลิศ

เบญจวรรณ   จันจิตรจริงใจ

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

นภัสสร         ฝาระมี

ละแมวิทยา

รองชนะเลิศอันดับ 2

นาตาชา         วาโรเย

ธรรมมิสลาม

รองชนะเลิศอัดอับ 2

ยามีละห์        ชื่นกมล

ศาสนบริหาร

7

G หญิง

57 – 60 กก.

ชนะเลิศ

หามีด๊ะ          ชัยสงคราม

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 1

อินทิรา           จันทวีเมือง

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 2

 

 

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

8

 

H หญิง

60 – 63 กก.

ชนะเลิศ

แครทรียา      แสนอุบล

ละแมวิทยา

รองชนะเลิศอันดับ 1

นุชจรี            คงเพชร

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 2

กมลชนก      ทอมมาก

ชุมชนศรีตรัง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

 

 

สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้เยาวชน ชาย

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

1

Aชาย

39 - 42 กก.

ชนะเลิศ

ฮาเซ็ง         วางหนี

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

กิตติศักดิ์    อาแว

สิงห์บูโด

รองชนะเลิศอันดับ 2

ฮารีส          สูหลง

ร.ร.เกาะพีพี

รองชนะเลิศอัดอับ 2

อานัส          ซีเซ็ง

บินแลบา

2

B ชาย

42 – 45 กก.

ชนะเลิศ

ซาบีดี          สาและ

รร.กีฬายะลา

รองชนะเลิศอันดับ 1

อดิศักดิ์        เจ๊ะนา

นูซันตารา

รองชนะเลิศอันดับ 2

สมิธ            เทศเซ็น

ธรรมิสลาม

รองชนะเลิศอัดอับ 2

อาคม           แซ่ซิ้ม

ภูเก็ต

3

C ชาย

45 – 48 กก.

ชนะเลิศ

แสนศักดิ์สิทธิ์   แจ้งเกตุ

กองทัพบก

รองชนะเลิศอันดับ 1

มุอามินเซ๊ะ

บินแลบา

รองชนะเลิศอันดับ 2

วุฒิชัย           หวันแว

ชุมชนศรีตรัง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

อับดุลเลาะห์   สะมอแอ

ปัตตานี

4

 D ชาย

48- 51 กก.

ชนะเลิศ

ธีรพงศ์          หมุนแทน

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 1

อภิสิทธ์         นาแซง

สพล.ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 2

เจนบรีย์         จารุประสิทธิ์

รร.กีฬายะลา

รองชนะเลิศอัดอับ 2

ชีพจร            นาแซง

ราชประชานุเคราะห์20

5

E ชาย

51 - 54 กก.

ชนะเลิศ

นาบูบาคอรี    เจ๊ะหลง

นูซันตารา

รองชนะเลิศอันดับ 1

อาดีลัน           เจ๊ะเมง

บินแลบา

รองชนะเลิศอันดับ 2

อิทธิพล          พลสิมมา

ราชประชานุเคราะห์20

รองชนะเลิศอัดอับ 2

ธนรัฐ             สุวามิน

ศาสนบริหาร

         

 

สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้ เยาวชน ชาย

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

6

Fชาย

54 - 57 กก.

ชนะเลิศ

สากอรี           สมาเฮาะ

ปัตตานี

รองชนะเลิศอันดับ 1

ซุบฮี              สะแลแม

บินแลบา

รองชนะเลิศอันดับ 2

อีรฟาน          สะนิ

สิงห์บูโด

รองชนะเลิศอัดอับ 2

ชัยชนะ          มีพร

ไผ่แก้ว

7

G ชาย

57 – 60 กก.

ชนะเลิศ

มูฮัมหมัดไฟซอล    มือลี

บินแลบา

รองชนะเลิศอันดับ 1

อภิสิทธิ์          หวันสู

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 2

โซเฟียน          มานะ

ธรรมมิสลาม

รองชนะเลิศอัดอับ 2

ฤทธิ์เกียรติ       ยามมา

สพล.ชุมพร

8

Hชาย

60 – 63 กก.

ชนะเลิศ

กูอิบรอเฮม      กูบาฮา

ปัตตานี

รองชนะเลิศอันดับ 1

สันติ                คุณวุฒิ

ไผ่แก้ว

รองชนะเลิศอันดับ 2

ณัฐวุฒิ           โต๊ะเสน

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

ธีรพล             วงศ์จอม

ราชประชานุเคราะห์20

 

9

Iชาย

63 – 66 กก.

ชนะเลิศ

ชลันธร           ภู่เจริญ

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 1

ภาณุวัตร          พนมจุสาวงศ์

สมุทรปราการ

รองชนะเลิศอันดับ 2

 

 

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

 

 

สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้ ประชาชน หญิง

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

1

พิเศษหญิง

45-50 กก.

ชนะเลิศ

อรนุช                  สุเด็น

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

แวรอฟีอะห์          บาเพ็ง

มะรือโบตก

รองชนะเลิศอันดับ 2

จินตนา                  เวสาลี

ราชประชานุเคราะห์20

รองชนะเลิศอัดอับ 2

สาลีนี                    มามุ

สพล.ยะลา

2

A  หญิง

45-50 กก.

ชนะเลิศ

พิรดาวส์               ดุรอแม

สพล.ยะลา

รองชนะเลิศอันดับ 1

ปุณยนุช                นาคนาคา

หอการค้า

รองชนะเลิศอันดับ 2

ณภัทร                   ปิยรักษ์

สพล.สมุทรสาคร

รองชนะเลิศอัดอับ 2

สายรุ้ง                   เพ่งพิศ

ละแมวิทยา

3

B  หญิง

50 – 55 กก.

ชนะเลิศ

อังคณา                  ปานขวัญ

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

แก้วใจ                   ประชุมวงศ์

สพล.ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 2

พรรณวรท             เปลวเพลิง

สพล.กรุงเทพ

รองชนะเลิศอัดอับ 2

เนตรนภา               เขี้ยวแก้ว

อิงคยุทธ

4

C  หญิง

55 – 60 กก.

ชนะเลิศ

อส.ทพ.หญิง ปราณี    แข็งมาก

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

อายุดา                   ช่วยหมาด

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 2

สุภาภรณ์               ซิ้มเทียม

สพล.กรุงเทพ

รองชนะเลิศอัดอับ 2

เสาวนีย์                 จันทรมณี

รร.กีฬายะลา

5

D  หญิง

60 - 65 กก.

ชนะเลิศ

ศุภรัศมิ์                  เขี้ยวแก้ว

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

เรวดี                       ดำศรี

ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 2

เพ็ญนภา                เครือจันทร์

ละแมวิทยา

รองชนะเลิศอัดอับ 2

สุวิชาดา                พรุเพชรแก้ว

อิงคยุทธ

 

 

สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้ ประชาชน หญิง

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

6

E หญิง

65-70 กก.

ชนะเลิศ

อส.ทพ.หญิง  จุฑารัตน์  น้อยเทพา

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

เกตน์สิรี            บุญจีน

หอการค้า

รองชนะเลิศอันดับ 2

พักตร์จิรา          รักพงษ์

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอัดอับ 2

เบญจวรรณ       ปานประจง

ชุมชนศรีตรัง

7

F หญิง

70-75 กก.

ชนะเลิศ

 อภิญญา            จองใจอนุรักษ์

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

ระพีพัฒน์          ตะเคียนทอง

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 2

สรัฎชา               เอื้อมบำรุง

ภูเก็ต

รองชนะเลิศอัดอับ 2

ศิริรัตน์               ภูมิหิรัญ

ชุมชนศรีตรัง

 

 

 

สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้ ประชาชน ชาย

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

1

พิเศษชาย

45 - 50 กก.

ชนะเลิศ

อส.ทพ.ขจรเกียรติ  พรหมจรรย์

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

สานิตย์           ชูทอง

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 2

มะไซบี           ตูลา

สพล.สมุทรสาคร

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

2

A ชาย

45 - 50 กก.

ชนะเลิศ

ปัญจา              เงินทิม

สพล.กรุงเทพ

รองชนะเลิศอันดับ 1

ศุภชัย              จันทร์คล้าย

ระนอง

รองชนะเลิศอันดับ 2

ยูโซ๊พ              สะนิ

สพล.สมุทรสาคร

รองชนะเลิศอัดอับ 2

บีลา                  นาแว

สพล.ยะลา

3

B ชาย

50 – 55 กก.

ชนะเลิศ

อส.ทพ.นันทชัย   ขันธ์สาคร

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

สิทธิพงษ์          รอดสุด

สพล.ตรัง

รองชนะเลิศอันดับ 2

เอกรินทร์          โฉมมณี

สพล.สมุทรสาคร

รองชนะเลิศอัดอับ 2

อนุรักษ์              เป็นไทย

สพล.ชุมพร

4

C ชาย

55 – 60 กก.

ชนะเลิศ

อนุรักษ์              ปักการะนัง

ราชประชานุเคราะห์ 20

รองชนะเลิศอันดับ 1

จีรวัฒน์              อักษรกล่อม

ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 2

ธนาวัฒน์           ศิลปพรหมมาศ

ละแมวิทยา

รองชนะเลิศอัดอับ 2

สิทธิศักดิ์           มากเสม

สพล.ชุมพร

5

D ชาย

60 - 65 กก.

ชนะเลิศ

ศักดา                 อ้อมแก้ว

สพล.ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 1

ชินพรรธน์         อธิชัยวรานนท์

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 2

ธวัชชัย               ไกรทองสุข

สพล.สมุทรสาคร

รองชนะเลิศอัดอับ 2

ฮาฟิต                  หะเดวี

สพล.ยะลา

        

 

สรุปผลการแข่งขันกีฬาปันจักสีลัต

ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี  2556

ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา  จังหวัดระนอง

ประเภทการต่อสู้ ประชาชน ชาย

ที่

รุ่น/เพศ

รางวัล

รายชื่อนักกีฬา

สังกัด

6

E ชาย

65-70กก.

ชนะเลิศ

พงษ์ศักดิ์           เพ็ชรสุวรรณ์

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

วัฒนา                บุญตา

ไผ่แก้ว

รองชนะเลิศอันดับ 2

อันมูฮำหมัด       สาเมาะ

ปัตตานี

รองชนะเลิศอัดอับ 2

เจมส์ศักดิ์           แก้วเมฆ

สพล.ยะลา

7

F ชาย

70-75 กก.

ชนะเลิศ

ฮากรีฟส์             มะหลี

สพล.ยะลา

รองชนะเลิศอันดับ 1

ทศพล                 เมฆโต๊ะ

สพล.ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 2

ณัฐดนัย              เรืองสินธ์

หอการค้า

รองชนะเลิศอัดอับ 2

อส.ทพ.สุวัฒน์    คงจุ้ย

ทบ.

8

G  ชาย

75-80 กก.

ชนะเลิศ

คฑาหัตถ์            รักษาพล

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

พงศธร               โต๊ะสลำ

สพล.ยะลา

รองชนะเลิศอันดับ 2

กมนทรรศน์        สิริวลีสุนิธิ

ศูนย์ไทย-ญี่ปุ่น

รองชนะเลิศอัดอับ 2

สุรศักดิ์                เต็กหลี

สพล.ชุมพร

9

H  ชาย

80 – 85 กก.

ชนะเลิศ

วัชรพงศ์              อินโท

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

สราวุธ                 พูลโพธิ์

สพล.ชุมพร

รองชนะเลิศอันดับ 2

มาฮาซัน              สะอิ

ปัตตานี

รองชนะเลิศอัดอับ 2

อิมรอน               สะมะ

สพล.ตรัง

 

10

I  ชาย

85 - 90 กก.

ชนะเลิศ

ชอบ                    แก้วโรจน์

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

อานนท์               วิเวก

สพล.ชุมพร

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

รองชนะเลิศอัดอับ 2

 

 

 

11

J  ชาย

90 - 95 กก.

ชนะเลิศ

อส.ทพ. ภาณุวัฒน์   สุทธิกาญจน์

ทบ.

รองชนะเลิศอันดับ 1

นิอำรัม                นิเดร์หะ

ปัตตานี